Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

happy :)~

Chào mừng bạn đến với diễn đàn...Chúc bạn có một ngày vui vẻ cùng với diễn đàn Không Tựa Đề 2  Om
Bài gửi sau cùng
Bài gửiNgu?i g?iTh?i gian
Yà Hú .. Ù U ... Admin
Wed Jul 04, 2012 5:23 pm
Làm trang web Admin
Wed May 30, 2012 8:03 pm
[Truyện] Làm bồ anh nhé ßo¥☼Çó☼Tr¥m
Thu Mar 08, 2012 4:11 pm
ko cuoi ko lay tien quanpro8041
Wed Dec 28, 2011 8:53 am
Bộ Lạc Man Rợ Nhất Thế Giới Chim Sẻ
Tue Dec 27, 2011 2:33 pm
Tò he! Nét đẹp làng quê Xuân La Chim Sẻ
Tue Dec 27, 2011 2:33 pm
HKT =]] 2````````` quanpro8041
Tue Dec 20, 2011 4:51 pm
Ko dành cho fan HKT ;)) Heo con
Tue Dec 20, 2011 5:21 am
Thiết kế website chuyên nghiệp phuong_hieu9x
Mon Dec 19, 2011 6:12 am
Trò Chơi Nối Chữ quanpro8041
Sun Dec 11, 2011 8:13 am
clip cuc hay lun doa quanpro8041
Sat Dec 03, 2011 6:30 am
Ngịch clip tiếp Chim Sẻ
Wed Nov 16, 2011 3:47 pm
Sẽ mãi bên nhau HNH Admin
Mon Oct 24, 2011 2:22 pm
câu hỏi quanpro8041
Fri Oct 14, 2011 4:54 pm
Đố mẹo nèk quanpro8041
Fri Oct 14, 2011 4:50 pm
Cách điểm huyệt đê (chỉ sử dụng khi cần thiết thôi nhé) quanpro8041
Thu Oct 13, 2011 2:48 pm
doremon chế quanpro8041
Thu Oct 13, 2011 2:46 pm

You are not connected. Please login or register

Không Tựa Đề 2

Go down  Thông điệp [Trang 1 trong tổng số 1 trang]

bongma_plk

bongma_plk
Thành Viên Cấp 2
Thành Viên Cấp 2

Ngày hôm nay cũng tựa như bao ngày khác, nhưng sao hôm nay mình lại thấy thiếu một thứ gì đó quan trọng ? Từ sáng tới chiều loanh quanh trong nhà, chán, chả biết làm cái gì, đi chơi thì không biết đi đâu, tối ngày loanh quanh trên mạng, cắm đầu vào cái máy tính 18/24 cũng chả được gì phết. Ngày trước còn đi học, loay hoay một hồi cũng tới giờ đi học, cũng đỡ hơn phải chôn chân tại nhà, hajzz. Vào trường còn có bạn bè, còn gái gú, còn có đứa mà cãi nhau, có đứa để mà giận để mà thương để mà hận (Ghi nó vào sổ đen, cuối năm tính sổ) . Về đến nhà thì chỉ biết ... ngủ và ngủ, có khi ngủ không được đi lòng vòng quanh nhà, nhìn lại cứ tưởng thằng điên đấy.

Ngày trước, ở nhà chưa có được cái máy tính này (đỡ tốn điện ghê), còn có cơ hội rủ mấy thằng bạn thân trốn học ra net, trốn học đi lòng vòng cưa gái, nghĩ lại thế mà vui. Từ khi có được cái máy tính, tối ngày chỉ ngồi ở nhà, nhưng nói thiệt chứ ngồi ở nhà chơi thấy nó thoải mái gì đâu àh nghen (đỡ tốn tiền ra net) nhưng thứ nhất, ngồi ở nhà chơi có một mình => cũng chán, ở ngoài net có nhiều đứa khùng khùng, ngồi chơi game, lâu lâu nó la lên một cái ("Đm cái thằng khốn nó móc tao" hay là "Trời ơi, mạng gì lag kinh khủng vậy" hoặc "Sax, lại rớt mạng") nghe mà nhức cái óc, nhưng ngồi nghe tụi nó chữi nhau vậy mà có tinh thần cày cuốc game online hơn ở nhà (Công nhận luôn), thứ hai, máy tính ở nhà chả có cái game nào chơi ra hồn, máy thì hơi tốt (hơn 10tr không tốt là có chuyện àh), mạng thì ... như "cc", download game về chả được cái gì hết, còn thêm cái vụ nặng máy chạy không nổi, dính virus nữa chứ, hajzz thiệt là cũng khổ quá đi.

Nhớ lại hồi đó, còn nhỏ, chỉ biết đi học, học về quăng cặp rồi đi ăn cơm uống nước, bổ sung năng lượng đầy đủ, xong rồi rủ mấy thằng gần nhà chạy thẳng ra ngoài đồng, loăng quăng đi kiếm lại mấy cái cần câu cá hồi hôm qua giấu, lôi ra hết rồi cả băng, năm sáu đứa, mỗi kiếm lựa một chỗ mát xong rồi ngồi xuống câu cá, buồn buồn thì cởi áo ra lội xuống mương bắt cua mò óc, hết buổi chiều, lội ruộng về nhà, cua cá đầu không thấy mà nhìn thằng nào thằng nấy như mấy thằng điên, quân thì ướt hết, áo thì rách vài ba lỗ (Chạy nhanh về nhà quá, vướng phải hàng rào, xém té, cũng hên rách có vài ba lỗ), dép thì đứa có đứa không, có chiếc này mất chiếc kia, có thằng chơi sang bỏ đôi dép ở lại đi chân không về, tới tối thấy nó bị kiu leo lên giường, bị oánh mấy roi, thằng nào cũng xanh mặt, từ đó trở đi chả đứa nào dám để mất một chiếc dép. Còn ngày nay, máy tính, xe máy, điện thoại, lần lượt đua nhau chào đời, mọi người bắt đầu theo cái mới cái đẹp, tụi học sinh bây giờ cũng đua đòi theo người ta (Hình như mình cũng nằm trong dạng đó, nhưng mình tự đi làm mà mua chứ không có đòi từ cha mẹ nhé), từ điện thoại tới xe máy, cái gì cũng phải có để bằng với bạn bè, hajz . Chuyện học hành thì bỏ qua hết một bên, có điện thoại xe máy rồi, tối ngày ngồi ở nhà nhắn tin với gái, hẹn đi chơi, rồi bồ bịch gái gú, ăn nhậu quậy phá, cứ như thế rồi cũng bị thành phần xấu lôi kéo theo con đường ma túy, côcain, rồi trở thành mấy thằng nghiện, lúc đó chỉ tổn hại cho gia đình cũng như cho xã hội, thời nay đúng là càng ngày càng xuống cấp.

Hôm nay có thể là ngày cuối cùng mình viết blog, nên có chuyện gì mình sẽ nói hết luôn trong bài blog này, từ trai tới gái từ trên xuống dưới từ trong ra ngoài, từ bà già tới thành niên, từ người điên tới người tỉnh, từ người lính đến người thường, từ Công An Phường đến Công An Xã, từ ở xa tới ở gần, từ thằng đần tới thằng khôn, ..... nói chung là có gì nói hết ha (Ngồi nghĩ ra mấy cái này đau đầu thiệt luôn, nghĩ => đánh máy xong => ngồi đọc lại, thấy nó hơi nhảm nhảm, nhưng thui ghi luôn cho blog nó dài. Hj)

Mình nhớ là có một câu nói, rất có ý nghĩa về tình bạn, có thể áp dụng đối với bạn bè bây giờ nhưng chưa phải là hoàn toàn đúng, cũng có vài trường hợp "khó ưa" .Câu nói đó nèk :

Lúc còn bé, bạn bè giận nhau chỉ cần chu miệng “bo bo xì ”, ngoảnh mặt đi là xong, chi vài phút sau là quên béng di mất, chơi với nhau rồi lại giận nhau, nhẹ nhàng như không. Người lớn giận không như trẻ con. Giận là không thèm nói chuyện, không thèm nhìn mặt. Là xóa hẳn nhau ra khỏi cuộc đời. Giận là giận thật lâu có khi là mãi mãi. Người lớn tự cho mình hiểu biết thế nhưng lại dở hơn trẻ con rất nhiều. Người lớn thậm chí không hiểu được cái ý nghĩa rất đơn sơ của tình bạn: BẠN NGHĨA LÀ LUÔN THA THỨ....

Giờ nghĩ lại câu nói đó đúng là có ý nghĩa, bạn có nghĩa là luôn tha thứ, tình bạn là một thứ tình cảm thiêng liêng nhất, có khi còn hơn gấp mấy lần cái tình yêu khó hiểu kia nữa, các bạn nào đọc được bài blog này thì thử nghĩ xem đúng không nhỉ ? Nhưng nghĩ lại bạn bè cũng không thể tin tưởng hoàn toàn được, mình cũng từng bị một trường hợp như thế, jờ nghĩ lại thấy tức tối bực bội ghê gớm, nhưng thôi không kể ra để khỏi phải đập máy, đối với bạn bè mình còn nghe được một câu "

Nếu mày không giết nó, thì nó giết mày

Đúng với tất cả mọi người, không riêng gì những ai là bạn bè của nhau, đối với cả TG, nếu mình không giết nó thì cũng có ngày nó đâm sau lưng mình. Hajzz thôi nói dong dài dài dòng mắc công những người đọc được bài blog này lại chữi bới khiếu nại, nói mình nhiều chuyện nữa thì khổ, những blog này mình viết để nói những chuyện mình nghĩ hiện giờ thôi, chứ mình cũng chẳng muốn ai đọc bài blog này rồi lại nói này nọ này kia kia nọ nữa. Con gái bây giờ cũng thế, rắc rối rờm rà, bây giờ muốn kiếm được một người yêu, không cần tiền tài danh vọng, mà thật lòng yêu mình thì hơi bị khó àk nha (Hơi bị khó thôi, chứ bây giờ vẫn còn một số người đấy thôi, mấy bạn gái đọc xong đừng chữi mình nha), con gái bây giờ thì chỉ cần có tiền là có thể quen được, không tiền thì Pipi a gấp. Xã hội thay đổi theo từng ngày, có tiền là có tất cả, bây giờ nếu so sánh, một thằng xấu trai nhưng lại đi xe SH xài Iphone 4 với một thằng đẹp trai đj xe đạp xài 1200, thì thử hỏi được bao nhiều người sẽ chọn người đi xe đạp ? Mình thì bây giờ đang đi làm để kiếm xe máy điện thoại cho tiện việc học với việc đi lại chứ mình chả muốn đua đòi theo làm gì, nhà mình thì không có khá già gì, đua đòi theo chỉ khổ bản thân và gia đình, cả việc quen bồ mình cũng chưa bao giờ dám nghĩ đến, nếu bây giờ mà có quen bồ thì tối ngày nhắn tin, đi chơi tiền đâu chịu nổi. Mà quen nhau và không nhắn tin không đi chơi thì còn gì là bồ với nhau nữa, vậy thì thôi khỏi quen cho nó sướng, Hajzz.

Share this post on: reddit

Chim Sẻ

Bài gửi Fri Jun 24, 2011 7:29 am by Chim Sẻ

Thích câu này nè " (Ghi nó vào sổ đen, cuối năm tính sổ) " đánh nó xong chuồn luôn à bạn [You must be registered and logged in to see this image.]
Mà đây là lần viết blog cuối cùng của bạn à ??? hay là lần cuối bạn viết blog tại diễn đàn này [You must be registered and logged in to see this image.]
Mà bạn mới ~15 tuổi mà đã đi làm kiếm tiền rùi [You must be registered and logged in to see this image.]chúc bạn kiếm đc nhiều tiền mua SH , iphone [You must be registered and logged in to see this image.]
p/s : mà bạn onl 18/24 thì ngủ có 6h à...chưa tính ăn uống tắm [You must be registered and logged in to see this image.]

bongma_plk

Bài gửi Fri Jun 24, 2011 7:33 am by bongma_plk

Chim Sẻ đã viết:Thích câu này nè " (Ghi nó vào sổ đen, cuối năm tính sổ) " đánh nó xong chuồn luôn à bạn [You must be registered and logged in to see this image.]
Mà đây là lần viết blog cuối cùng của bạn à ??? hay là lần cuối bạn viết blog tại diễn đàn này [You must be registered and logged in to see this image.]
Mà bạn mới ~15 tuổi mà đã đi làm kiếm tiền rùi [You must be registered and logged in to see this image.]chúc bạn kiếm đc nhiều tiền mua SH , iphone [You must be registered and logged in to see this image.]
p/s : mà bạn onl 18/24 thì ngủ có 6h à...chưa tính ăn uống tắm [You must be registered and logged in to see this image.]
Bài lblog trên làn lần cuối tớ viết blog trên zing me (Tớ copy trên zing me of tớ zìa Không Tựa Đề 2  2650579001 ) SH, Iphone àk Không Tựa Đề 2  170817969 chưa mớ ước tới đâu Không Tựa Đề 2  3533640493 onl 18/24 ngủ 5h 1h tắm rửa ăn uốg làm "vệ sinh" Không Tựa Đề 2  1530609661

Khỉ Con

Bài gửi Fri Jun 24, 2011 7:38 am by Khỉ Con

Có thằng nào làm gì bạn à Không Tựa Đề 2  3258084935

Chim Sẻ

Bài gửi Fri Jun 24, 2011 7:42 am by Chim Sẻ

zing me của cậu là gì thế...hồi xưa chả bít làm gì tớ cũng tạo acc zing me chơi nông trại , nhà hàng ,... [You must be registered and logged in to see this image.]

bongma_plk

Bài gửi Fri Jun 24, 2011 9:53 am by bongma_plk

njck Zing Me tớ nèk :
nhoxduonggia20
tên Zing Me :
Danna íĨì Boss 0f Mar íĨì
tớ jờ chỉ chơi có Khu Vườn Trên Mây thui còn mấy game kia tớ bỏ hết luôn rùi Không Tựa Đề 2  3162706682

bongma_plk

Bài gửi Fri Jun 24, 2011 9:54 am by bongma_plk

Khỉ Con đã viết:Có thằng nào làm gì bạn à Không Tựa Đề 2  3258084935
tuổi học trò mà, có nhiều xung đột trong trường lắm. Tớ hồi đó cũng thế thui nhưng viết thế chớ tớ chả có như dzậy đâu Không Tựa Đề 2  1530609661

Chim Sẻ

Bài gửi Fri Jun 24, 2011 10:40 am by Chim Sẻ

mình add nick bạn rồi đó...mình lập nghịch nên toàn bạn ảo :))

bongma_plk

Bài gửi Fri Jun 24, 2011 12:46 pm by bongma_plk

trên zing me tớ cũng toàn bạn ảo, thấy lạ lạ thì kết bạn cho zui chớ chả có nc zới ai thườg Không Tựa Đề 2  2149375888 chủ yếu là tớ chơi game trên đó thui Không Tựa Đề 2  1348762581

Chim Sẻ

Bài gửi Fri Jun 24, 2011 1:31 pm by Chim Sẻ

trên đó tớ cũng thấy bọn nó cũng toàn kết bạn ảo mà...nhiều khi chả quen biết bno' vẫn kết bạn với mình...chủ yếu kết bạn để hái trộm hoa quả ,... [You must be registered and logged in to see this image.]

Bài gửi  by Sponsored content

Về Đầu Trang  Thông điệp [Trang 1 trong tổng số 1 trang]